Kinh doanh không đúng theo nội dung Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất được cấp bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Kinh doanh không đúng theo nội dung Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất được cấp bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Kinh doanh không đúng theo nội dung Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất được cấp bị xử phạt theo Điểm b Khoản 3 Điều 10 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 7.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    b) Kinh doanh không đúng phạm vi, đối tượng, quy mô, thời gian, địa bàn, địa điểm, mặt hàng ghi trong Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất được cấp.

    Trên đây là quy định về xử phạt với hành vi kinh doanh không đúng theo nội dung Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất được cấp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn