Kinh doanh xăng có phải nộp thuế tiêu thụ đặc biệt?

Ngày hỏi:27/02/2014
Tôi đang có ý định mở cây xăng để bán, nhưng được biết nếu kinh doanh sẽ phải nộp thuế tiêu thụ đặc biệt có đúng không thưa luật sư?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo Điểm g Khoản 1 Điều 2 Luật thuế tiêu thụ đặc biệt, xăng thuộc đối tượng chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, cụ thể:
      Điều 2. Đối tượng chịu thuế
      1. Hàng hóa:
      g) Xăng các loại, nap-ta (naphtha), chế phẩm tái hợp (reformade component) và các chế phẩm khác để pha chế xăng;


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn