Kinh phí tổ chức lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu

Ngày hỏi:30/11/2019

Xin chào! Theo tôi được biết thì Bộ Khoa học công nghệ vừa ban hành quy định mới về việc xét chọn Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu. Cho hỏi: Kinh phí tổ chức lễ vinh danh này được lấy từ đâu và doanh nghiệp tham gia dự tuyển có phải đóng kinh phí tổ chức lễ không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kinh phí tổ chức lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu
      (ảnh minh họa)
    • Kinh phí tổ chức lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu được quy định tại Điều 18 Quyết định 3263/QĐ-BKHCN 2019, cụ thể như sau:

      1. Nguồn kinh phí tổ chức Lễ vinh danh được bố trí từ ngân sách sự nghiệp khoa học và công nghệ của Trung ương và địa phương.

      2. Nguồn tài trợ của các tổ chức, cá nhân trong, ngoài nước (tự nguyện) và các nguồn kinh phí hợp pháp khác.

      3. Không thu kinh phí từ những doanh nghiệp tham gia xét chọn “Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu” dưới bất kỳ hình thức nào trong suốt quá trình trước, trong và sau khi tổ chức xét chọn, vinh danh.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn