Lưu trữ báo cáo, hồ sơ, tài liệu kiểm toán nội bộ được quy định ra sao?

Ngày hỏi:30/09/2021

Lưu trữ báo cáo, hồ sơ, tài liệu kiểm toán nội bộ được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp thắc mắc nêu trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Lưu trữ báo cáo, hồ sơ, tài liệu kiểm toán nội bộ được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Lưu trữ báo cáo, hồ sơ, tài liệu kiểm toán nội bộ được quy định tại Điều 20 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 66/2020/TT-BTC, cụ thể như sau:

      - Hồ sơ, tài liệu trong mỗi cuộc kiểm toán phải được ghi chép thành văn bản (giấy hoặc điện tử), lưu giữ theo trình tự để các cá nhân, tổ chức có thẩm quyền khai thác và hiểu được các công việc, kết quả thực hiện trong báo cáo kiểm toán.

      - Các báo cáo, hồ sơ, tài liệu kiểm toán nội bộ phải được lưu giữ theo quy định hiện hành của Nhà nước và của (tên doanh nghiệp).

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn