Mở 2 chi nhánh công ty tại cùng một huyện có được không?

Ngày hỏi:17/03/2021

Công ty đã có 1 chi nhánh ở huyện Tiên Lữ, Hưng Yên. Nay muốn mở thêm 1 chi nhánh ở huyện này thì có được không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 45 Luật Doanh nghiệp 2020 quy định về việc đăng ký hoạt động chi nhánh của doanh nghiệp như sau:

      Doanh nghiệp có quyền thành lập chi nhánh, văn phòng đại diện ở trong nước và nước ngoài. Doanh nghiệp có thể đặt một hoặc nhiều chi nhánh, văn phòng đại diện tại một địa phương theo địa giới đơn vị hành chính.

      Theo quy định này, công ty có thể đặt một hoặc nhiều chi nhánh tại một địa phương theo địa giới đơn vị hành chính. Như vậy trường hợp công ty bạn có thể mở 2 chi nhánh ở huyện Tiên Lữ, Hưng Yên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chi nhánh công ty
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn