Mua bán chất độc mà phiếu kiểm soát mua, bán hóa chất độc không có đầy đủ thông tin bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Mua bán chất độc mà phiếu kiểm soát mua, bán hóa chất độc không có đầy đủ thông tin bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mua bán chất độc mà phiếu kiểm soát mua, bán hóa chất độc không có đầy đủ thông tin sẽ bị phạt theo Điểm a Khoản 1 Điều 7 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Phiếu kiểm soát mua, bán hóa chất độc không có đầy đủ các thông tin theo quy định của pháp luật về hóa chất"

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi mua bán chất độc mà phiếu kiểm soát mua, bán hóa chất độc không có đầy đủ thông tin. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn