Mức thu lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam

Ngày hỏi:13/12/2017

Mức thu lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh doanh nghiệp du lịch nước ngoài tại Việt Nam là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Hân hiện đang sống và làm việc tại Đà Nẵng. hiện đang làm việc tại chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam. Tôi đang tìm hiểu về lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức thu lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mức thu lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam được quy định tại Khoản 3 Điều 4 Thông tư 177/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí thẩm định và cấp giấy phép kinh doanh lữ hành quốc tế; phí thẩm định cấp thẻ hướng dẫn viên du lịch; lệ phí cấp giấy chứng nhận thuyết minh viên; lệ phí cấp phép đặt chi nhánh, văn phòng đại diện doanh nghiệp du lịch nước ngoài tại Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

    a) Cấp mới: 3.000.000 đồng/giấy phép.

    b) Cấp đổi, cấp lại, cấp gia hạn: 1.500.000 đồng/giấy phép.

    Trên đây là tư vấn về mức thu lệ phí cấp giấy phép thành lập chi nhánh công ty du lịch nước ngoài tại Việt Nam. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 177/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chào thân ái và chúc sức khỏe!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn