Người quản lý doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng thôi việc trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:10/12/2019

Theo quy định mới nhất thì người quản lý doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng thôi việc trong những trường hợp nào? Mong nhận được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Người quản lý doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng thôi việc trong những trường hợp nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 9 Thông tư 178/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 15/01/2020) quy định các trường hợp người quản lý doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng thôi việc, cụ thể sau đây:

      - Do sức khỏe yếu hoặc đã hết tuổi theo quy định;

      - Doanh nghiệp bị giải thể, giảm biên chế hoặc do yêu cầu nhiệm vụ;

      - Có nguyện vọng xin thôi giữ chức vì lý do cá nhân;

      - Các trường hợp khác theo quy định của Nhà nước và Bộ Quốc phòng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn