Nguyên tắc thực hiện bồi dưỡng bắt buộc về chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư

Ngày hỏi:27/03/2019

Tôi được biết sắp tới sẽ có quy định mới về tham gia bồi dưỡng bắt buộc đối với chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư. Liên quan tới vấn đề này Ban tư vấn cho tôi hỏi nguyên tắc thực hiện bồi dưỡng bắt buộc về chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn!

Ngọc Ngân - ngan*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguyên tắc thực hiện bồi dưỡng bắt buộc về chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư được quy định tại Điều 2 Thông tư 02/2019/TT-BTP quy định nghĩa vụ tham gia bồi dưỡng bắt buộc về chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư do Bộ trưởng Bộ Tư pháp ban hành, (có hiệu lực ngày 05/05/2019), theo đó:

      1. Bảo đảm đúng, đủ thời gian, nội dung, chương trình và chất lượng bồi dưỡng.

      2. Bảo đảm trách nhiệm, hiệu quả của việc thực hiện nghĩa vụ tham gia bồi dưỡng.

      Trên đây là tư vấn về nguyên tắc thực hiện bồi dưỡng bắt buộc về chuyên môn, nghiệp vụ của luật sư. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 02/2019/TT-BTP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn