Nhiệm kỳ của người đại diện của công ty cổ phần khi cổ phần hóa từ DNNN thuộc Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:30/10/2019

Bộ Quốc phòng mới ban hành thông tư 155, vậy theo quy định mới thì nhiệm kỳ của người đại diện của công ty cổ phần khi cổ phần hóa từ Doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng là bao nhiêu năm? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 13 Thông tư 155/2019/TT-BQP (Có hiệu lực 01/12/2019) quy định nhiệm kỳ của người đại diện của công ty cổ phần khi cổ phần hóa từ doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng, cụ thể như sau:

      => Nhiệm kỳ cử Người đại diện là 05 năm, hết nhiệm kỳ được xem xét cử lại, nhưng không quá 02 nhiệm kỳ làm đại diện tại một công ty cổ phần.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn