Nhiệm kỳ của người đại diện được cử của doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:10/12/2019

Mỗi người đại diện được cử của doanh nghiệp thuộc Bộ quốc phòng có nhiệm kỳ bao nhiêu năm theo quy định của Thông tư mới? Mong nhận được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 13 Thông tư 178/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 15/01/2020) quy định nhiệm kỳ của người đại diện được cử của doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng, cụ thể như sau:

      - Người đại diện được cử theo nhiệm kỳ của Hội đồng thành viên hoặc Hội đồng quản trị.

      - Trường hợp thay đổi chức danh quản lý do thay đổi tên gọi doanh nghiệp thì thời hạn làm đại diện được tính từ ngày được cử làm đại diện theo chức danh cũ (tên gọi cũ của doanh nghiệp).

      - Trường hợp Người đại diện được cử để bầu, bổ nhiệm chức danh quản lý giữa nhiệm kỳ của chức danh đó thì thời hạn làm đại diện là thời gian còn lại của nhiệm kỳ đó.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn