Những doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng nào phải chuyển sang công ty cổ phần từ 12/2019?

Ngày hỏi:26/10/2019

Từ tháng 12/2019 những doanh nghiệp thuộc Bộ quốc phòng nào phải chuyển đổi sang công ty cổ phần? Mong được giải quyết.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những doanh nghiệp thuộc Bộ Quốc phòng nào phải chuyển sang công ty cổ phần từ 12/2019?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 2 Thông tư 155/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định các doanh nghiệp thuộc Bộ quốc phòng phải chuyển đổi sang công ty cổ phần, cụ thể các công ty sau:

      - Doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng (viết tắt là doanh nghiệp cấp I), gồm:

      + Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ là Công ty mẹ của Tổng công ty, Công ty mẹ trong nhóm công ty mẹ - công ty con thuộc Bộ Quốc phòng;

      + Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên độc lập do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ thuộc Bộ Quốc phòng.

      - Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng đầu tư 100% vốn điều lệ (viết tắt là doanh nghiệp cấp II).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT