Quản lý quân nhân khi cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng

Ngày hỏi:28/10/2019

Khi Doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng cổ phần hóa thì quân nhân và người lao động làm việc trước đó được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 11 Thông tư 155/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định việc quản lý quân nhân và chính sách người lao động khi cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước thuộc Bộ Quốc phòng như sau:

      - Quân nhân khi chuyển sang công ty cổ phần, căn cứ quy mô vốn nhà nước, doanh nghiệp cổ phần hóa chỉ giữ lại không quá 05 quân nhân là Người đại diện vốn nhà nước tại doanh nghiệp.

      - Việc giải quyết chế độ chính sách đối với sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân, viên chức quốc phòng và người lao động thực hiện theo quy định tại Thông tư 139/2018/TT-BQP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT