Quy định về kế toán, thống kê của doanh nghiệp kinh doanh xổ số lập

Ngày hỏi:30/05/2017

Quy định về kế toán, thống kê của doanh nghiệp kinh doanh xổ số lập? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Ly, tôi đang làm kế toán tại công ty xổ số điện toán TPHCM. Vì nhu cầu phục vụ cho công việc, tôi cần tìm hiểu các quy định của pháp luật về kế toán, thông kê? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (ly***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kế toán, thống kê được quy định tại Điều 17 Thông tư 01/2014/TT-BTC hướng dẫn chế độ quản lý tài chính doanh nghiệp xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành như sau:

      1. Doanh nghiệp kinh doanh xổ số thực hiện chế độ kế toán, thống kê theo quy định của pháp luật hiện hành, phản ánh đầy đủ, kịp thời, trung thực, chính xác, khách quan các hoạt động tài chính.

      2. Năm tài chính bắt đầu từ ngày 01 tháng 01 và kết thúc vào ngày 31 tháng 12 năm dương lịch.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về kế toán, thống kê. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 01/2014/TT-BTC.
      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kế toán
    Thống kê
    Doanh nghiệp
    Kinh doanh xổ số
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn