Sản xuất hóa chất mà không có Giấy xác nhận khai báo bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Sản xuất hóa chất mà không có Giấy xác nhận khai báo bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Nếu hóa chất sản xuất thuộc Danh mục hóa chất phải khai báo mà bạn lại không có Giấy xác nhận khai báo thì sẽ bị xử phạt theo quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 12 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    b) Sản xuất hóa chất thuộc Danh mục hóa chất phải khai báo mà không có Giấy xác nhận khai báo hóa chất sản xuất do cơ quan có thẩm quyền cấp.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi sản xuất hóa chất mà không có Giấy xác nhận khai báo. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn