Sản xuất phân bón không đúng chủng loại ghi trong Giấy phép sản xuất, gia công phân bón bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Sản xuất phân bón không đúng chủng loại ghi trong Giấy phép sản xuất, gia công phân bón bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sản xuất phân bón không đúng chủng loại ghi trong Giấy phép sản xuất, gia công phân bón bị phạt theo Khoản 18 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi sản xuất phân bón không đúng chủng loại phân bón được ghi trong Giấy phép sản xuất, gia công phân bón.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi sản xuất phân bón không đúng chủng loại ghi trong Giấy phép sản xuất, gia công phân bón. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn