Số lượng, chủng loại máy chơi trò chơi có thưởng được phép hoạt động

Ngày hỏi:29/03/2017

Số lượng, chủng loại máy chơi trò chơi có thưởng được phép hoạt động. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Số lượng, chủng loại máy chơi trò chơi có thưởng được phép hoạt động như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Số lượng, chủng loại máy chơi trò chơi có thưởng được phép hoạt động
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 1 Quyết định 84/2007/QĐ-BTC thì:

    Đối với sơ sở kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng. 

    a. Về số lượng máy: Các cơ sở kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng chỉ được bố trí số máy chơi trò chơi điện tử có thưởng như sau: 

    - Đối với cơ sở lưu trú du lịch từ 5 sao trở lên: tối đa 100 máy 

    - Đối với cơ sở lưu trú du lịch 4 sao: tối đa 75 máy 

    - Đối với cơ sở lưu trú du lịch 3 sao: tối đa 50 máy 

    b. Về chủng loại máy: Các cơ sở kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng được nhập khẩu và kinh doanh các chủng loại máy theo quy định tại Phụ lục số 1 đính kèm Quyết định này. 

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Số lượng, chủng loại máy chơi trò chơi có thưởng được phép hoạt động. Bạn nên tham khảo chi tiết Quyết định 84/2007/QĐ-BTC để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn