Thành lập văn phòng đại diện thì có cần bắt buộc phải làm con dấu văn phòng hay không?

Ngày hỏi:30/03/2015

Luật sư ơi cho em hỏi là bên em chuẩn bị mở thêm 1 văn phòng đại diện tại Đà Nẵng thì có cần bắt buộc phải làm con dấu văn phòng trong đó ko ạ?

    Nội dung này được Luật sư Nguyễn Huy Long, Công ty Luật TNHH Nam Long tư vấn như sau:

    • ​Theo quy định tại khoản 6 Điều 4 Nghị định 58/2001/NĐ-CP về các cơ quan, tổ chức được sử dụng con dấu không có hình quốc huy: " Các tổ chức kinh tế được quy định theo Luật Doanh nghiệp Nhà nước, Luật Doanh nghiệp, Luật Đầu tư nước ngoài tại Việt Nam; Luật Khuyến khích đầu tư trong nước; Luật Hợp tác xã và các tổ chức kinh tế khác theo quy định của pháp luật; các đơn vị trực thuộc, Chi nhánh, Văn phòng đại diện của các tổ chức kinh tế này" thì Văn phòng đại diện không bắt buộc phải có con dấu.Còn nếu muốn thuận tiện cho quá trình hoạt động thì có thể làm thủ tục khắc dấu tại Công an tỉnh nơi đặt trụ sở Văn phòng đại diện.


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn