Thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế đối với hoạt động chuyển nhượng bất động sản của doanh nghiệp?

Ngày hỏi:01/03/2014
Xin hỏi luật sư, thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế là khi nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 14 Nghị định 218/2013/NĐ-CP hướng dẫn luật thuế thu nhập doanh nghiệp thì thu nhập này được xác định như sau:

      "2. Thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế là thời điểm bàn giao bất động sản.

      Trường hợp có thu tiền trước theo tiến độ thì thời điểm xác định doanh thu tính số thuế thu nhập doanh nghiệp tạm nộp là thời điểm thu tiền, Bộ Tài chính hướng dẫn việc tạm nộp thuế quy định tại Khoản này."


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thu nhập chịu thuế
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn