Thời gian tổ chức và thành phần lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu

Ngày hỏi:30/11/2019

Liên quan đến việc xét chọn Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu, anh chị cho tôi hỏi: Thời gian tổ chức lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu bao lâu 1 lần và thành phần tham gia của buổi lễ này gồm những ai?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian tổ chức và thành phần lễ vinh danh Doanh nghiệp khoa học và công nghệ tiêu biểu được quy định tại Điều 17 Quyết định 3263/QĐ-BKHCN 2019, cụ thể như sau:

      1. Lễ vinh danh được tổ chức hai năm một lần.

      2. Thành phần buổi lễ:

      Lễ vinh danh có sự tham gia của các doanh nghiệp cùng khách mời gồm: Lãnh đạo Đảng, Chính phủ, các bộ, ban, ngành và địa phương, Hiệp hội ngành/nghề và cơ quan truyền thông.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn