Thời hạn điều tra vụ việc hạn chế cạnh tranh không quá 01 năm?

Ngày hỏi:14/08/2021

Xin hỏi theo quy định pháp luật về cạnh tranh thì đối với thời hạn điều tra vụ việc hạn chế cạnh tranh không quá 01 năm đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 81 Luật cạnh tranh 2018 quy định về thời hạn điều tra vụ việc cạnh tranh như sau:

      Thời hạn điều tra vụ việc hạn chế cạnh tranh là 09 tháng kể từ ngày ra quyết định điều tra; đối với vụ việc phức tạp thì được gia hạn một lần nhưng không quá 03 tháng.

      Như vậy, đối với thời hạn điều tra vụ việc hạn chế cạnh tranh được gia hạn 01 lần và tổng thời hạn điều tra cũng như gia hạn là không quá 12 tháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cạnh tranh
    Cạnh tranh không lành mạnh
    Cạnh tranh lành mạnh
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn