Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:13/06/2017

Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay được quy định như thế nào? Tôi tên là Minh Hạnh. Tôi đang kinh doanh xổ số tại Hà Nội. Có một số quy định của pháp luật về thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay tôi còn chưa nắm rõ. Tôi mong Ban biên tập có thể giải đáp giúp tôi về thời hạn lưu hành của loại vé xổ số này và có văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này không? Tôi mong Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (090***) 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay được quy định tại Điều 15 Thông tư 75/2013/TT-BTC hướng dẫn chi tiết về hoạt động kinh doanh xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành như sau:

      1. Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay như sau:

      a) Đối với xổ số cào biết kết quả ngay: Tối đa không quá 180 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số;

      b) Đối với xổ số bóc biết kết quả ngay: Tối đa không quá 90 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số.

      2. Công ty xổ số kiến thiết có trách nhiệm thông báo công khai thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay để người tham gia mua vé được biết.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 75/2013/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cty Xổ số
    Xổ số
    Trúng thưởng xổ số
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn