Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên cao cấp?

Ngày hỏi:13/11/2020

Em muốn hỏi tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên cao cấp (hạng 1) theo quy định mới? Nhờ anh chị hỗ trợ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên cao cấp?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 7 Thông tư 40/2020/TT-BGDĐT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) quy định về tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên cao cấp như sau:

      - Có bằng tiến sỹ phù hợp với vị trí việc làm, ngành hoặc chuyên ngành giảng dạy;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giảng viên cao cấp (hạng I).

      Trên đây là tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên cao cấp tại các cơ sở giáo dục đại học công lập theo quy định mới.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn