Trách nhiệm của người tham gia bán hàng đa cấp?

Ngày hỏi:04/05/2019

Tôi đang có dự định tham gia bán hàng tại công ty đa cấp xxx, tôi muốn hỏi đối với nhân viên bán hàng thì trách nhiệm cần có là gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 41 Nghị định 140/2018/NĐ-CP về trách nhiệm của người tham gia bán hàng đa cấp quy định:

      - Người tham gia bán hàng đa cấp chỉ thực hiện các hoạt động tiếp thị, bán hàng và phát triển mạng lưới bán hàng đa cấp sau khi được cấp Thẻ thành viên.

      - Xuất trình Thẻ thành viên trước khi giới thiệu hoặc tiếp thị, bán hàng.

      - Tuân thủ hợp đồng tham gia bán hàng đa cấp và quy tắc hoạt động của doanh nghiệp.

      - Cung cấp thông tin đầy đủ, trung thực khi giới thiệu về doanh nghiệp bán hàng đa cấp, hàng hóa kinh doanh theo phương thức đa cấp, kế hoạch trả thưởng và quy tắc hoạt động của doanh nghiệp bán hàng đa cấp.

      Trên đây là vấn đề mà anh/chị thắc mắc, Ban biên tập xin được thông tin đến anh/chị.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn