Treo biển hiệu hộ kinh doanh dài 2m được không?

Ngày hỏi:26/03/2021

Em định đặt 1 cái biển ngang ghi tên hộ kinh doanh. Em treo biển hiệu có chiều dài 2m được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Treo biển hiệu hộ kinh doanh dài 2m được không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 34 Luật Quảng cáo 2012 quy định kích thước biển hiệu được quy định như sau:

      - Đối với biển hiệu ngang thì chiều cao tối đa là 02 mét (m), chiều dài không vượt quá chiều ngang mặt tiền nhà;

      - Đối với biển hiệu dọc thì chiều ngang tối đa là 01 mét (m), chiều cao tối đa là 04 mét (m) nhưng không vượt quá chiều cao của tầng nhà nơi đặt biển hiệu.

      Theo đó đối với biển hiệu hộ kinh doanh là biển ngang thì chiều cao tối đa là 02 mét (m), chiều dài không vượt quá chiều ngang mặt tiền nhà.

      Do đó bạn có thể đặt chiều dài của biển hiệu là 2m nếu chiều dài này không vượt quá chiều ngang mặt tiền nhà.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn