Trường hợp nào doanh nghiệp xã hội có trách nhiệm thông báo mẫu con dấu với cơ quan đăng ký kinh doanh?

Ngày hỏi:21/09/2019

Cho mình hỏi: Trường hợp nào doanh nghiệp xã hội có trách nhiệm thông báo mẫu con dấu với cơ quan đăng ký kinh doanh? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 15 Nghị định 96/2015/NĐ-CP quy định Doanh nghiệp có trách nhiệm thông báo mẫu con dấu với cơ quan đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp có trụ sở chính để đăng tải công khai trên Cổng thông tin quốc gia về đăng ký doanh nghiệp trong các trường hợp sau đây:

      a) Làm con dấu lần đầu sau khi đăng ký doanh nghiệp;

      b) Thay đổi số lượng, nội dung, hình thức mẫu con dấu và mầu mực dấu;

      c) Hủy mẫu con dấu.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn