Trường hợp nào hợp tác xã không tiến hành đánh giá và xếp loại

Ngày hỏi:12/03/2020

Xin chào Ban biên tập, tôi là Nhân, hiện đang sinh sống và làm việc tại Bình Dương. Xin hỏi trường hợp nào hợp tác xã không tiến hành đánh giá và xếp loại trong hướng dẫn phân loại và đánh giá hợp tác xã theo quy định mới, sắp có hiệu lực? Mong Ban biên tập hỗ trợ!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 8 Thông tư 01/2020/TT-BKHĐT (Có hiệu lực từ 01/04/2020) quy định:

      Trường hợp hợp tác xã mới thành lập và hoạt động chưa đủ 12 tháng hoặc hợp tác xã ngừng hoạt động từ trên 3 tháng trong năm thì không tiến hành đánh giá và xếp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn