UBND cấp tỉnh có trách nhiệm gì đối với Trung tâm Đổi mới sáng tạo?

Ngày hỏi:30/08/2020

Xin được hỏi, trách nhiệm của Ủy ban nhân dân các tỉnh đối với Trung tâm Đổi mới sáng tạo theo quy định mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 7 Điều 14 Nghị định 94/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 05/10/2020) quy định về trách nhiệm của Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương đối với các Trung tâm đổi mới sáng tạo như sau:

      - Hỗ trợ thành lập, hoạt động cơ sở của Trung tâm đặt tại địa phương;

      - Kết nối hoạt động của các trung tâm khởi nghiệp, đổi mới sáng tạo của địa phương với hoạt động của Trung tâm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT