Về việc ủy quyền

Ngày hỏi:27/09/2010
Công ty A và Công ty B ký Thỏa thuận liên danh đấu thầu. Trong thỏa thuận liên danh, công ty A và B thống nhất ủy quyền cho công ty A là thành viên đứng đầu liên danh và thực hiện các công tác có liên quan trong quá trình đấu thầu. Sau đó, đại diện hợp pháp của Công ty A (giám đốc) làm giấy ủy quyền cho giám đốc công ty B thực hiện các công tác có liên quan trong quá trình đấu thầu. Như vậy, xin hỏi là giấy ủy quyền đó có hợp lệ hay không? Rất mong sớm nhận được trả lời của luật sư. Tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Luật sư Lê Xuân Hiệp tư vấn như sau:

    • Chào chị,

      Theo tình huống mà chị đưa ra, giấy ủy quyền trong trường hợp này là hợp lệ
      (Xem Điều 142 và Điều 143 Bộ luật dân sự 2005)

      Trân trọng


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn