Vé xổ số truyền thống có mệnh giá bao nhiêu?

Ngày hỏi:11/08/2020

Hiện tại quy định những loại mệnh giá vé xổ số truyền thống mức bao nhiêu, có loại mệnh giá tờ 500 ngàn không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 7 Thông tư 75/2013/TT-BTC hướng dẫn chi tiết về hoạt động kinh doanh xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành quy định:

      Vé xổ số truyền thống có các loại mệnh giá sau:

      - 5.000 đồng;

      - 10.000 đồng;

      - 20.000 đồng.

      Việc tổ chức phát hành đối với loại vé xổ số truyền thống mệnh giá 20.000 đồng chỉ được phép thực hiện tối đa không quá 04 (bốn) kỳ phát hành vào dịp tết nguyên đán hàng năm trên cơ sở đạt được sự đồng thuận của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực và có ý kiến chấp thuận bằng văn bản của Bộ Tài chính.

      Như vậy, hiện tại xổ số truyền thống mệnh giá cao nhất là loại 20 ngàn, và không có loại 500 ngàn nêu trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn