Việc góp vốn của nhà đầu tư nước ngoài vào Công ty TNHH 2 thành viên tại Việt Nam cần thủ tục gì?

Ngày hỏi:30/08/2016

Cho mình hỏi chút, bên mình là công ty TNHH do 2 thành viên trong nước góp vốn, bây giờ mình muốn bán lại 1 phần cổ phần cho nước ngoài Vậy cho hỏi mình cần làm thủ tục gì? Mong nhận được câu trả lời, mình cám ơn!

    Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

    • Về việc góp vốn của nhà đầu tư nước ngoài vào doanh nghiệp Việt Nam: căn cứ theo các quy định tại Thông tư 131/2010/TT-BTC. Việc thay đổi tỷ lệ góp vốn trong công ty TNHH hai thành viên trở lên, công ty thực hiện thủ tục đăng ký thay đổi nội dung Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp theo quy định tại Điều 44, Điều 45 Nghị định 78/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn