Vốn hoạt động của Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam

Ngày hỏi:22/09/2021

Vốn hoạt động của Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam được quy định như thế nào? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Vốn hoạt động của Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam quy định tại Điều 4 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 62/2021/TT-BTC, cụ thể như sau:

      - Vốn chủ sở hữu của Công ty, gồm:

      + Vốn điều lệ của Công ty theo quy định của pháp luật;

      + Vốn tự tích lũy từ hoạt động kinh doanh được bổ sung vào nguồn vốn đầu tư của chủ sở hữu;

      + Các nguồn vốn chủ sở hữu khác theo quy định của pháp luật.

      - Vốn huy động bằng các hình thức: vay vốn của tổ chức tín dụng, tổ chức tài chính; vay của tổ chức, cá nhân ngoài doanh nghiệp, của người lao động; phát hành trái phiếu doanh nghiệp và các hình thức huy động vốn khác theo quy định của pháp luật.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Mua bán nợ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn