Vốn hoạt động của DATC được huy động bằng hình thức nào?

Ngày hỏi:06/11/2020

Cho hỏi, vốn hoạt động của DATC được huy động bằng những hình thức nào vậy ạ? Xin được hỗ trợ theo quy định mới?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 27 Nghị định 129/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực 10/12/2020) quy định như sau:

      Vốn huy động bằng các hình thức:

      - Vay vốn của tổ chức tín dụng, tổ chức tài chính;

      - Vay của tổ chức, cá nhân ngoài doanh nghiệp, của người lao động;

      - Phát hành trái phiếu doanh nghiệp và các hình thức huy động vốn khác theo quy định của pháp luật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT