Ban đại diện cha mẹ trẻ em trường mầm non được quy định ra sao?

Ngày hỏi:07/10/2021

Ban đại diện cha mẹ trẻ em trường mầm non được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp thắc mắc nêu trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ban đại diện cha mẹ trẻ em trường mầm non được quy định tại Điều 35 Điều lệ ban hành kèm theo Thông tư 52/2020/TT-BGDĐT, cụ thể như sau:

      - Nhà trường có ban đại diện cha mẹ trẻ em của nhà trường. Các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo có ban đại diện cha mẹ trẻ em của từng nhóm trẻ, lớp mẫu giáo.

      - Ban đại diện cha mẹ trẻ em được tổ chức và hoạt động theo Điều lệ Ban đại diện cha mẹ học sinh do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn