Bảo đảm việc tham gia của học sinh trong quản lý hoạt động giáo dục ở trường mầm non, trường phổ thông công lập

Ngày hỏi:03/06/2021

Nhờ tư vấn quy định về đảm đảm việc tham gia của học sinh trong quản lý các hoạt động giáo dục ở trường mầm non, trường phổ thông công lập?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 14 Nghị định 24/2021/NĐ-CP có quy định về bảo đảm việc tham gia của học sinh trong quản lý các hoạt động giáo dục như sau:

      1. Tham gia xây dựng các nội quy, quy định của tổ, lớp, các hoạt động Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh và các tổ chức xã hội khác trong cơ sở giáo dục.

      2. Chủ động, tích cực thực hiện các nhiệm vụ học tập và rèn luyện theo chương trình các môn học, hoạt động giáo dục do cơ sở giáo dục tổ chức theo kế hoạch giáo dục của nhà trường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn