Biển tên trường làm như thế nào mới đúng luật?

Ngày hỏi:03/12/2018

Tôi kinh doanh lảm các loại biển quảng cảo, băng rôn, ... Tôi có tìm hiểu đôi chút về biển tên của các trường học, tôi muốn biết là biển trên trường thì cần có những nội dung gì, cách sắp xếp câu chữ như thế nào thì mới đúng? Nói một cách dễ hiểu là biển tên trường làm như thế nào mới đúng luật?

Tuấn Vinh (****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Căn cứ theo quy định tại Khoản 3 Điều 5 Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT về Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, có quy định:

    Biển tên trường ghi những nội dung sau:

    a) Góc phía trên, bên trái:

    - Đối với trường trung học có cấp học cao nhất là cấp THCS:

    Dòng thứ nhất: Uỷ ban nhân dân huyện (quận, thị xã, thành phố) trực thuộc tỉnh và tên huyện (quận, thị xã, thành phố) thuộc tỉnh;

    Dòng thứ hai: Phòng giáo dục và đào tạo.

    - Đối với trường trung học có cấp THPT:

    Dòng thứ nhất: Uỷ ban nhân dân tỉnh, thành phố và tên tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương;

    Dòng thứ hai: Sở giáo dục và đào tạo.

    b) Ở giữa ghi tên trường theo quy định tại Điều 5 của Điều lệ này;

    c) Dưới cùng là địa chỉ, số điện thoại.

    Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn