Bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ nhà giáo được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:03/10/2018

Việc rèn luyện nghề nghiệp nhà giáo phải được diễn ra thường xuyên đáp ứng nhu cầu mà ngành cũng như xã hội đặt ra. Tôi cũng theo dõi quá trình này và có thắc mắc đặt ra cho Ban biên tập, cụ thể trước khi Luật Giáo dục 2005 có hiệu lực thì việc bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ nhà giáo được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn!

Thanh Xuân (xuan***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ nhà giáo được quy định tại Điều 70 Luật Giáo dục 1998 như sau:

      Nhà nước có chính sách bồi dưỡng nhà giáo về chuyên môn, nghiệp vụ để nâng cao trình độ và chuẩn hoá nhà giáo.

      Nhà giáo được cử đi học nâng cao trình độ, bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ được hưởng lương và phụ cấp theo quy định của Chính phủ.

      Trên đây là nội dung quy định về việc bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ nhà giáo. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Luật Giáo dục 1998.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn