Các hành vi giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non không được làm

Ngày hỏi:24/10/2016

Các hành vi nào giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non không được làm? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang chuẩn bị cho con đi nhà trẻ. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi các hành vi nào giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non không được làm? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Minh Trang (trang***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Các hành vi giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non không được làm được quy định tại Điều 40 Điều lệ Trường mầm non ban hành kèm theo Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014 như sau:

    1. Các hành vi giáo viên không được làm:

    a) Xúc phạm danh dự, nhân phẩm, xâm phạm thân thể trẻ em và đồng nghiệp;

    b) Xuyên tạc nội dung giáo dục;

    c) Bỏ giờ; Bỏ buổi dạy; Tùy tiện cắt xén chương trình nuôi dưỡng, chăm sóc giáo dục;

    d) Đối xử không công bằng đối với trẻ em;

    e) Ép buộc trẻ học thêm để thu tiền;

    f) Bớt xén khẩu phần ăn của trẻ em; Làm việc riêng khi đang tổ chức các hoạt động nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục trẻ em.

    2. Các hành vi nhân viên không được làm:

    a) Xúc phạm danh dự, nhân phẩm, xâm phạm thân thể trẻ em và đồng nghiệp;

    b) Đối xử không công bằng đối với trẻ em;

    c) Bớt xén khẩu phần ăn của trẻ em; Làm việc riêng khi đang tổ chức các hoạt động nuôi dưỡng, chăm sóc trẻ em.

    Trên đây là quy định về các hành vi giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non không được làm. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn