Các trường đại học quyết định dừng xét hay xét tuyển bổ sung có bắt buộc phải công khai không?

Ngày hỏi:17/03/2020

Liên quan đến việc xét tuyển của các trường đại học. Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì có bắt buộc công khai việc quyết định dừng xét hay xét tuyển bổ sung của các trường Đại học không? Mong sớm nhận phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các trường đại học quyết định dừng xét hay xét tuyển bổ sung có bắt buộc phải công khai không?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 7 Điều 1 Thông tư 02/2019/TT-BGDĐT, có quy định:

      Các trường tiếp nhận và lưu bản chính Giấy chứng nhận kết quả thi, tổng hợp kết quả thí sinh xác nhận nhập học, cập nhật lên Cổng thông tin tuyển sinh của Bộ GDĐT và quyết định dừng xét tuyển hay tiếp tục xét tuyển bổ sung.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì việc các trường đại học quyết định dừng xét tuyển hay tiếp tục xét tuyển bổ sung thí sinh bắt buộc phải được công khai lên Cổng thông tin tuyển sinh của Bộ GDĐT .

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn