Chu kỳ đánh giá theo chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non

Ngày hỏi:13/12/2018

Tôi tên Minh Hà, sinh sống tại Hải Phòng, tôi là một giáo viên mầm non. Tôi hiện có vấn đề chưa được rõ: chu kỳ đánh giá theo chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non bao lâu một lần? Rất mong nhận được phản hồi.

(*****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 3 Điều 3 Thông tư 26/2018/TT-BGDĐT quy định về chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, có quy định: Chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non là hệ thống phẩm chất, năng lực mà giáo viên cần đạt được để thực hiện nhiệm vụ nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục trẻ em trong các cơ sở giáo dục mầm non.

      Tại Điều 11 Thông tư 26/2018/TT-BGDĐT, có quy định chu kỳ đánh giá theo chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non như sau:

      1. Giáo viên tự đánh giá theo chu kỳ mỗi năm một lần vào cuối năm học.

      2. Người đứng đầu cơ sở giáo dục mầm non tổ chức đánh giá giáo viên theo chu kỳ hai năm một lần vào cuối năm học.

      3. Trong trường hợp đặc biệt theo yêu cầu của cấp trên quản lý, cơ sở giáo dục mầm non rút ngắn chu kỳ đánh giá giáo viên.

      Trên đây là nội dung tư vấn về chu kỳ đánh giá theo chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn