Chu kỳ phân tầng và xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:07/02/2017

Chu kỳ phân tầng và xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được quy định như thế nào? Chào quý anh chị ban hỗ trợ pháp lý Thư Ký Luật! Hiện tôi đang có một thắc mắc trong lĩnh vực giáo dục đại học mong được các anh chị chỗ trợ giúp. Quý anh chị cho tôi hỏi: Chu kỳ phân tầng và xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 11 Nghị định 73/2015/NĐ-CP thì chu kỳ phân tầng và xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được quy định như sau:

      1. Phân tầng cơ sở giáo dục đại học được thực hiện theo chu kỳ 10 năm.

      2. Xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được thực hiện theo chu kỳ 2 năm.

      Chu kỳ phân tầng và xếp hạng cơ sở giáo dục đại học được quy định tại Nghị định 73/2015/NĐ-CP quy định tiêu chuẩn phân tầng, khung xếp hạng và tiêu chuẩn xếp hạng cơ sở giáo dục đại học.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn