Chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non trong mỗi quan hệ với đồng nghiệp

Ngày hỏi:22/11/2018

Mới đây, Ban biên tập có nhận được thắc mắc của bạn Nguyễn Quỳnh Anh, có mail là quynhanh***@gmail.com gửi về cho Ban biên tập mong nhận được phản hồi. Cụ thể thắc mắc của bạn như sau: Chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non trong mỗi quan hệ với đồng nghiệp được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non trong mỗi quan hệ với đồng nghiệp quy định tại Khoản 5 Điều 5 Quyết định 02/2008/QĐ-BGDĐT quy định về chuẩn nghề nghiệp giáo viên mầm non do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, cụ thể như sau:

      Trung thực trong công tác, đoàn kết trong quan hệ với đồng nghiệp; tận tình phục vụ nhân dân và trẻ. Bao gồm các tiêu chí sau:

      - Trung thực trong báo cáo kết quả chăm sóc, giáo dục trẻ và trong quá trình thực hiện nhiệm vụ được phân công;

      - Đoàn kết với mọi thành viên trong trường; có tinh thần hợp tác với đồng nghiệp trong các hoạt động chuyên môn nghiệp vụ;

      - Có thái độ đúng mực và đáp ứng nguyện vọng chính đáng của cha mẹ trẻ em;

      - Chăm sóc, giáo dục trẻ bằng tình thương yêu, sự công bằng và trách nhiệm của một nhà giáo.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn