Có bằng THPT và chứng chỉ bồi dưỡng quản lí mầm non có trở thành giáo viên mầm non?

Ngày hỏi:18/09/2020

Em có bằng THPT và chứng chỉ bồi dưỡng quản lí mầm non thì có đạt trình độ chuẩn được đào tạo để trở thành giáo viên mầm non không vậy?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 1 Điều 72 Luật Giáo dục 2019 quy định trình độ chuẩn được đào tạo của nhà giáo như sau:

      Có bằng tốt nghiệp cao đẳng sư phạm trở lên đối với giáo viên mầm non.

      Như vậy trường hợp của bạn có bằng THPT và chứng chỉ bồi dưỡng quản lí mầm non thì chưa đủ điều kiện trở thành giáo viên mầm non.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn