Có được lên giáo viên tiểu học hạng I khi học thạc sĩ không?

Ngày hỏi:09/07/2020

Em đang là giáo viên tiểu học hạng II, khi em học thạc sĩ vậy em có được thăng hạng lên hạng I không? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 2 Thông tư liên tịch 21/2015/TTLT-BGDĐT-BNV quy định mã số và phân hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học trong các trường tiểu học công lập, cụ thể như sau:

      - Giáo viên tiểu học hạng II - Mã số: V.07.03.07

      - Giáo viên tiểu học hạng III - Mã số: V.07.03.08

      - Giáo viên tiểu học hạng IV - Mã số: V.07.03.09

      Như vậy, bạn đang là giáo viên tiểu học hạng II là hạng cao nhất của tiểu học nên bạn không được xét thăng hạng lên hạng I.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn