Có phải dạy trường chuyên biệt tại vùng có điều kiện khó khăn mới được hưởng phụ cấp trách nhiệm?

Ngày hỏi:23/04/2019

Theo như tôi biết thì giáo viên dạy tại trường chuyên biệt ở vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn sẽ được hưởng phụ cấp trách nhiệm. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi Nếu như giáo viên dạy ở trường chuyên biệt không ở vùng có điều kiện khó khăn thì có được hưởng phụ cấp trách nhiệm không? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn.

Thùy Linh - linh*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Có phải dạy trường chuyên biệt tại vùng có điều kiện khó khăn mới được hưởng phụ cấp trách nhiệm?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 5 Nghị định 61/2006/NĐ-CP thì nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đang công tác tại trường chuyên biệt được hưởng hệ số phụ cấp trách nhiệm 0,3 so với mức lương tối thiểu.

      ==> Theo quy định trên đây thì chỉ cần giáo viên dạy ở trường chuyên biệt thì sẽ được hưởng phụ cấp trách nhiệm 0,3. Do đó không phải chỉ có giáo viên dạy ở trường chuyên biệt tại vùng kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn thì mới được hưởng phụ cấp trách nhiệm.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn