Cơ sở giáo dục đại học sử dụng hộp thư điện tử của Bộ Giáo dục và Đào tạo

Ngày hỏi:27/02/2018

Cơ sở giáo dục đại học sử dụng hộp thư điện tử của Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên Phương Vy, hiện nay tôi đang sống và làm việc tại Bình Định. Tôi cần tìm hiểu quy định về tổ chức hoạt động, sử dụng thư điện tử và trang thông tin điện tử của các cơ sở giáo dục đại học. Ban biên tập cho tôi hỏi: Cơ sở giáo dục đại học sử dụng hộp thư điện tử của Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn.          

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 8 Thông tư 07/2010/TT-BGDĐT quy định về tổ chức hoạt động, sử dụng thư điện tử và trang thông tin điện tử của các cơ sở giáo dục đại học do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành thì nội dung này được quy định như sau:

    Các cơ sở giáo dục đại học sử dụng các hộp thư điện tử @moet.edu.vn do Bộ Giáo dục và Đào tạo cấp để giao dịch và tiếp nhận thông tin điều hành do Bộ Giáo dục và Đào tạo gửi về. Mẫu tên hộp thư điện tử như sau:

    Hieutruong.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongHCTH.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    Phongdaotao.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    BanTS.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongSDH.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongTCCB.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongCTHSSV.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongKHCN.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongKHTC.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongCNTT.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    PhongKDCL.Mã-tuyển-sinh-trường@moet.edu.vn

    Trong đó Mã-tuyển-sinh-trường là mã tuyển sinh của trường đại học, cao đẳng do Bộ Giáo dục và Đào tạo cấp.

    Trên đây là nội dung tư vấn về Cơ sở giáo dục đại học sử dụng hộp thư điện tử của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 07/2010/TT-BGDĐT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn