Con của cán bộ công an có được miễn học phí trường mầm non không?

Ngày hỏi:08/05/2020

Năm sau con tôi đi học mẫu giáo, nhưng không biết con của cán bộ công an có được Miễn học phí trường mầm non không? Mong nhận được tư vấn. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 7 Nghị định 86/2015/NĐ-CP quy định các đối tượng được miễn học phí như sau:

      ...

      4. Trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông có cha mẹ thuộc diện hộ nghèo theo quy định của Thủ tướng Chính phủ.

      5. Trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông là con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân.

      6. Học sinh, sinh viên hệ cử tuyển (kể cả học sinh cử tuyển học nghề nội trú với thời gian đào tạo từ 3 tháng trở lên).

      ...

      Như vậy, nếu con của cán bộ công an là hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn sẽ được miễn học phí khi đang học tại trường mẫu giáo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn