Con của cán bộ, công chức sẽ được giảm 50% tiền học phí?

Ngày hỏi:27/10/2021

Cho tôi hỏi có phải con của cán bộ, công chức đi học sẽ được giảm 50% tiền học phí?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 2 Điều 16 Nghị định 81/2021/NĐ-CP có quy định về đối tượng được giảm 50% học phí gồm:

      Trẻ em học mẫu giáo và học sinh, sinh viên là con cán bộ, công chức, viên chức, công nhân mà cha hoặc mẹ bị tai nạn lao động hoặc mắc bệnh nghề nghiệp được hưởng trợ cấp thường xuyên.

      Như vậy có thể thấy trẻ em học mẫu giáo và học sinh, sinh viên là con cán bộ, công chức, viên chức chỉ được giảm 50% học phí khi mà cha hoặc mẹ bị tai nạn lao động hoặc mắc bệnh nghề nghiệp được hưởng trợ cấp thường xuyên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn