Con của quân nhân sẽ được miễn học phí?

Ngày hỏi:03/02/2021

Tôi muốn hỏi: Con của quân nhân sẽ được Miễn học phí đúng không? Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 7 Nghị định 86/2015/NĐ-CP thì Đối tượng được miễn học phí gồm:

      Trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông là con của hạ sĩ quan và binh sĩ, chiến sĩ đang phục vụ có thời hạn trong lực lượng vũ trang nhân dân.

      Như vậy, đối với con của quân nhân thì chỉ có trẻ em học mẫu giáo và học sinh phổ thông mới được miễn học phí.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn