Công chức có trình độ thạc sĩ tập sự ở vùng ĐBKK hưởng lương bao nhiêu?

Ngày hỏi:16/03/2021

Sắp tới em tập sự công chức ở Lào Cai, tại xã ĐBKK thì em được hưởng lương như thế nào? Em đã học thạc sĩ rồi ạ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 22 Nghị định 138/2020/NĐ-CP quy định về chế độ, chính sách đối với người tập sự công chức như sau:

      1. Trong thời gian tập sự, người tập sự được hưởng 85% mức lương bậc 1 của ngạch tuyển dụng. Trường hợp người tập sự có trình độ thạc sĩ phù hợp với yêu cầu của vị trí việc làm tuyển dụng thì được hưởng 85% mức lương bậc 2 của ngạch tuyển dụng; trường hợp người tập sự có trình độ tiến sĩ phù hợp với yêu cầu của vị trí việc làm tuyển dụng thì được hưởng 85% mức lương bậc 3 của ngạch tuyển dụng. Các khoản phụ cấp được hưởng theo quy định của pháp luật.

      2. Người tập sự được hưởng 100% mức lương và phụ cấp của ngạch tuyển dụng tương ứng với trình độ đào tạo quy định tại khoản 1 Điều này trong các trường hợp sau:

      a) Làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn;

      b) Làm việc trong các ngành, nghề độc hại nguy hiểm;

      .....

      Theo quy định này, bạn có trình độ thạc sĩ phù hợp với yêu cầu của vị trí việc làm tuyển dụng, tập sự công chức ở vùng ĐBKK thì được hưởng 100% mức lương bậc 2 của ngạch tuyển dụng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn